


Mimi na rafiki yangu Kiki hupenda kuchunguza na 
kuvumbua mambo. Hii ndiyo sababu tunayafahamu 

mazingira yetu vyema. Siku moja tulipokuwa tukienda 
nyumbani kutoka shule, tulikubaliana twende mahali 

tukafanye uchunguzi.



Tulipitia karibu na reli ingawa babake Kiki alikuwa 
ametuonya dhidi ya kufanya hivyo. Baadaye, tulimwona 
mwanamume mrefu aliyevaa koti refu jeusi akitufuata 

polepole.



Tuliamua kutembea polepole ili tumtazame kwa karibu. 
Alikuwa mtu wa kuogofya. Ngozi yake ilijaa vipele. Midomo 

yake ilikuwa midogo na haikuyafunika meno yake ya rangi ya 
kahawia. Alikuwa na kovu moja kubwa lililofunika nusu ya 

uso wake.



Moyo wangu ulidunda kwa sauti nikadhani mhuni huyo 
angeweza kuusikia. Nilimkodolea macho. Hakupendezwa na 
jinsi nilivyomtazama akanikemea kwa ukali, "Wewe mvulana, 

unaangalia nini?"



Kwa woga, tuligeuka na kutimua mbio, lakini mimi sikuweza 
kukimbia kwa kasi. Mhuni huyo akalishika shati langu na 

kunivuta kwa nguvu. Rafiki yangu Kiki alifanikiwa kutoroka.



Mhuni huyo alininyanyua juu kama karatasi na kunirusha 
ndani ya gari moja jeupe lililokuwa limeegeshwa hapo 

uwanjani. Yeye alipanda na kukaa kiti cha mbele. Mwenzake 
aliyekuwa ndani ya gari, aliniziba macho na kuibana mikono 
yangu nyuma. Kisha dereva akaliendesha gari hilo kwa kasi 

ya ambulansi.



Yule jambazi wa pili aliyekuwa ameketi karibu nami, 
aliniwekea kitambaa chenye unyevunyevu usoni mwangu. 
Nilipounusaunyevunyevu huo,nililala. Baadaye nilipoamka, 
nilijipata nimeketi sakafuni katika chumba kimoja chenye 

giza totoro. Kiljaa buibui na panya.



Mara mlango wa chumba ukafunguka. Yule mhuni 
aliyenifunga kitambaa usoni, akaingia akiwa amebeba 

sahani."Kula chakula hiki upesi kwa sababu utakwenda safari 
ndefu," aliniambia.



Nilipolisikia neno 'safari' niliamua kula ili nipate nguvu za 
kujiokoa. Mhuni yule aliifungua kamba niliyofungwa nayo. 
NIlipokuwa nikila, aliketi pembeni na kuvuta sigara. Moshi 

ulijaa chumbani mwote.



Mlango ulibishwa, mhuni na dereva wakaingia wakiwa 
wamembeba mvulana. Kiki pia alikuwa ameshikwa!Lo! 

Tulikuwa tumenaswa katika chumba chenye giza.



Baadaye tulifahamu kuwa yule mhuni mrefu mwenye sura 
mbaya ndiye alikuwa kiongozi wa genge lile. Mhuni aliyenipa 
chakula hakufurahia walivyofanya. Tuliwasikia wakibishana 

pale nje ya chumba. Kiongozi akasema kwa sauti, "Sijali 
kama unaijua familia yake. Huwezi kubadili nia yako sasa."



Kutokana na ubishi huo, tulijua kwamba mmoja wao 
alitufahamu ingawa sikujua ni yupi. Kiki akasema, "Lazima 

tupate njia ya kutoroka. Wazazi wetu hawana pesa za 
kutukomboa." Wahuni hao waliendelea kubishana hadi 

wakaanza kupigana. Mimi nilimfungua Kiki upesi, 
tukaufunga mlango na kuanza kutafuta njia ya kutoroka.



Tuliona dirisha lenye mianya myembamba iliyopitisha 
mwangaza. Tulizivuta mbao za dirisha hadi misumari 

iliyoziunganisha ikang'oka. Kisha tukaziondoa pakawa na 
mwanya mkubwa.



Kiki alikuwa mdogo na mwepesi kuniliko mimi. Tukaamua 
achapuke kwenda kutafuta usaidizi. Nikamsaidia kupita 

kwenye kile kidirisha na akaruka chini.



Wahuni waliposikia kishindo cha Kiki, waliugonga mlango na 
kuufungua. Walikiangalia kile kidirisha kisha wakaanza 

kusukumana na kutoka nje. Walikasirika sana, hasa yule 
mkubwa wao mwenye sura mbaya, walipokosa kujua 

alikimbilia upande gani. Huku akinipiga, alisema, "Wazazi 
wako watalipa kwa ajili ya kitendo hiki."



Wahuni walizipigilia zile mbao na kukiziba kile kidirisha 
wakanifungia. Niliwasikia wakibishana tena. Mhuni aliyevuta 

sigara alitaka niachiliwe. Dereva alihofia kuwa Kiki 
angekumbuka njia na kuwaleta polisi. Kiongozi naye alitaka 

tu kupata pesa.



Mara niliisikia sauti ya mtu mzima akisema, "Usiogope. Polisi 
wameshafika. Lala sakafuni ujifunike kichwa na wala 

usisonge."



Nilisikia kelele na milio ya risasi. Sikufahamu kilichokuwa 
kikiendelea kwani mambo mengi yalitendeka kwa wakati 
mmoja! Polisi waliingia chumbani na kuwakamata wahuni 

wale mara moja.



Polisi wa kike aliufungua mlango, akaingia chumbani na 
kunifunika kwa blanketi. Aliniambia, "Rafiki yako alikuwa na 

bahati kwa sababu alitupata tukishika doria. Mara moja, 
tuliitisha usaidizi na tukaja kuwatia adabu hawa majambazi!"



Wahuni hao walitiwa pingu na kusukumwa ndani ya gari la 
polisi. Mimi nilingia kwenye gari moja na yule polisi wa kike. 

Alinipeleka kwa wazazi wangu waliokuwa na wasiwasi. 

Tangu siku hiyo, mimi na Kiki tumekuwa waangalifu zaidi.
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